വംശത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ഫേസ്‌ബുക്ക് (ഇപ്പോഴും) ഭവന പരസ്യങ്ങളെ ഒഴിവാക്കുന്നു

ഭവന, തൊഴില്‍, വായ്പ പരസ്യങ്ങളിലെ വിവേചനം ഇല്ലാതാക്കാനുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കും എന്ന് ഫെബ്രുവരിയില്‍ ഫേസ്‌ബുക്ക് പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ ProPublica നടത്തിയ പരീക്ഷണത്തില്‍ വാടക കമ്പോളത്തില്‍ കമ്പനിയുടെ നിരീക്ഷണം ഗൗരവകരമായ വീഴ്ച ആകുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി. കഴിഞ്ഞാഴ്ച ProPublica ഫേസ്‌ബുക്കില്‍ നിന്ന് ഡസന്‍ കണക്കിന് വാടകവീടുകളുടെ പരസ്യം വാങ്ങി. എന്നാല്‍ കറുത്തവര്‍, ഹൈസ്കൂള്‍ കുട്ടികളുടെ അമ്മമാര്‍, വീല്‍ചെയര്‍ ramps ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവര്‍, ജൂതന്‍മാര്‍, അര്‍ജന്റീനയില്‍ നിന്നുള്ള പ്രവാസികള്‍, സ്പാനിഷ് സംസാരിക്കുന്നവര്‍ തുടങ്ങി ചില പ്രത്യേക വിഭാഗം ആളുകളില്‍ ഈ വിവരം കാണിക്കരുത് എന്ന നിബന്ധനയും കൊടുത്തു. മിനിട്ടുകള്‍ക്കകം എല്ലാ പരസ്യങ്ങള്‍ക്കും അംഗീകാരം കിട്ടുകയുണ്ടായി.

— സ്രോതസ്സ് propublica.org 2017-11-24


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s