5.7 കോടി ആളുകളുടെ മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ നശിപ്പിക്കാന്‍ ഹാക്കര്‍മാര്‍ക്ക് ഊബര്‍ പണം കൊടുത്തു

Uber Technologies Inc യിലെ 5.7 കോടി ഡ്രൈവര്‍മാരുടേയും യാത്രക്കാരുടേയും സ്വകാര്യ വിവരങ്ങള്‍ ഹാക്കര്‍മാര്‍ ചോര്‍ത്തി. ഒരു വര്‍ഷത്തിലധികമായി ഈ വലിയ ചോര്‍ച്ച കമ്പനി മറച്ച് വെക്കുകയായിരുന്നു. ഈ ആഴ്ച കമ്പനി അവരുടെ ചീഫ് സെക്യൂരിറ്റി ഉദ്യോഗസ്ഥനേയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഒരു കീഴ്ജീവനക്കാരനേയും പിരിച്ചുവിട്ടു. ചോര്‍ച്ച മറച്ച് വെച്ചതിനും ആക്രമണകാരികള്‍ക്ക് $1 ലക്ഷം ഡോളര്‍ പണം കൊടുത്തതിനും ആണ് ഈ നടപടി. ലോകം മൊത്തമുള്ള 5 കോടി ഊഹര്‍ ഉപഭോക്താക്കളുടെ പേര്, ഇമെയില്‍ വിലാസം, ഫോണ്‍ നമ്പര്‍ 2016 ഒക്റ്റോബറില്‍ ചോര്‍ന്നത്. 70 ലക്ഷം ഡ്രൈവര്‍മാരുടേയും സ്വകാര്യ വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്. അതൊടൊപ്പം 6 ലക്ഷം അമേരിക്കന്‍ ഡ്രൈവര്‍ ലൈസന്‍സ് നമ്പരുകളും.

— സ്രോതസ്സ് bloomberg.com 2017-11-24


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )