ബാൾട്ടിമൂറിലെ ചൂടാക്കാത്ത ക്ലാസ് മുറികളിൽ കുട്ടികൾ തണുത്ത് വിറക്കുന്നു

പൊതുവിദ്യാലയങ്ങളുടെ തണുത്ത അവസ്ഥ കാരണം മേരീലാന്റിലെ ബാൾട്ടിമൂറിൽ രക്ഷർത്താക്കളും അദ്ധ്യാപകരും വിദ്യാർത്ഥികളും പ്രതിഷേധിക്കുന്നു. താപനില പൂജ്യത്ത് തൊട്ടടുത്തെതിയ ക്ലാസ് മുറികളിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ തണുത്ത് വിറക്കുകയാണ്. കുട്ടികളെ ഒന്നിച്ച് കൂട്ടി തറയിലിരിത്തിയിരിക്കുന്നതിന്റെ ചിത്രത്തിന് വലിയ പ്രചാരം കിട്ടി. ഒരു ക്ലാസ് മുറിയിൽ താപനില 5.5 ഡിഗ്രിയാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ അവസ്ഥ അന്യായമാണെന്നും മനുഷ്യത്വരഹിതമാണെന്നു Baltimore Teachers Union അപലപിക്കുകയും അധികാരികളോട് സ്കൂൾ ഈ ആഴ്ചത്തേക്ക് അടച്ചിടാനും ആവശ്യപ്പെട്ടു. സംസ്ഥാനത്തെ സെനറ്ററും മുമ്പത്തെ പൊതുവിദ്യാലയ അദ്ധ്യാപകനുമായ Bill Ferguson പറഞ്ഞു. ചൂടാക്കലിനും വായൂ ക്രമീകരണത്തിനും വേണ്ടി നഗരത്തിലെ സ്കൂളുകൾ ധനസഹായം ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നതാണ് എന്നാൽ “സാമ്പത്തിക നിയന്ത്രണം” കാരണം ആ ആവശ്യങ്ങളെല്ലാം നിഷേധിക്കുകയാണുണ്ടായത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s