പാലസ്തീന്‍ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തനത്തെ “വെറുപ്പ് പ്രസംഗം” ആയി ഫേസ്‌ബുക്ക് മുദ്രകുത്തുന്നു

ഒരു പ്രധാന പാലസ്തീന്‍ മാധ്യമ outlet ന്റെ താള് അടച്ചുപൂട്ടിയതിനെ “വെറുപ്പ് പ്രസംഗ”ത്തിന് എതിരായ പ്രവര്‍ത്തിയായി ഫേസ്‌ബുക്ക് തങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തിയെ ന്യായീകരിക്കുന്നു.

Safa Palestinian Press Agency യുടെ താള് വായനക്കാര്‍ക്ക് ഒരു മുന്നറീപ്പും നല്‍കാതെ സാമൂഹ്യമാധ്യമ ഭീമന്‍ അടച്ചുപൂട്ടുകയാണുണ്ടായത്. ആ താളിന് 13 ലക്ഷം വരിക്കാരായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്. Safaയുടെ ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാമിലെ അകൌണ്ടും അടച്ചുപൂട്ടപ്പെട്ടു.

പാലസ്തീന്‍ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരുടെ അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ ഹനിക്കുന്ന ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ ഈ പ്രവര്‍ത്തിയെ Palestinian Media Association അപലപിച്ചു. “പാലസ്തീന്‍ സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകരെ അവരുടെ രാഷ്ട്രീയ വീക്ഷണങ്ങളും ബൌദ്ധിക സ്ഥാനവും അടിസ്ഥാനപ്പെടുത്തി പിന്തുടരുകയും അവര്‍ക്ക് ജയില്‍ ശിക്ഷ കൊടുക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഇസ്രായേല്‍ അധിനിവേശത്തിന്റെ നയങ്ങളോടും ആജ്ഞകളോടുമുള്ള വ്യക്തമായ അടിമത്തമാണിത്,” എന്ന് അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

— സ്രോതസ്സ് electronicintifada.net


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s