ഇസ്രായേലുമായുള്ള കരാറില്‍ അധിനിവേശസ്ഥലങ്ങളെ ഡന്‍മാര്‍ക്ക് ഒഴുവാക്കി

ഇസ്രായേലുമായുള്ള ഉഭയകക്ഷി കരാറില്‍ നിന്ന് പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലെ ജൂത അധിനിവേശസ്ഥലങ്ങളെ ഒഴുവാക്കാനുള്ള തീരുമാനെ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഡാനിഷ് പാര്‍ളമെന്റ് പാസാക്കി. അതിനോടൊപ്പം Green Line ന് അപ്പുറം പ്രൊജക്റ്റുകള്‍ക്ക് സ്വകാര്യ, പൊതുമേഖല നിക്ഷേപം നടത്തുന്നതിനെതിരായ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശവും സര്‍ക്കാര്‍ ഇറക്കി.

81-22 എന്ന വോട്ടെടുപ്പോടെയാണ് ഈ തീരുമാനങ്ങള്‍ പാസാക്കിയത്. ഡന്‍മാര്‍ക്കിലെ തീവൃ വലതുപക്ഷ പാര്‍ട്ടിയായ Danish People’s Party ഒഴിച്ച് ബാക്കിയെല്ലാ പാര്‍ട്ടികളും ഈ തീരുമാനത്തോട് യോജിച്ച് വോട്ട് ചെയ്തു. ഡന്‍മാര്‍ക്ക് UN Resolution 2334 നെ സ്വീകരിക്കുന്നു ഇത് വ്യക്തമാക്കുന്നു. അധിനിവേശസ്ഥലങ്ങള്‍ അന്തര്‍ദേശീയ നിയമങ്ങളുടെ ലംഘനമാണ്. Green Line ന് അകത്തുള്ള ഇസ്രായേലും കൈയ്യേറിയ പടിഞ്ഞാറെ കരയിലേയും കിഴക്കന്‍ ജറുസലേമിലേയും ഇസ്രായേലി അധിനിവേശസ്ഥലങ്ങളേയും തമ്മില്‍ വേര്‍തിരിക്കുന്നതാണ് ഈ പ്രമേയം. ഇസ്രായേലുമായുള്ള എല്ലാ ബഹുമുഖമായ കരാറുകളിലും ഇതേ വീക്ഷണമാണ് യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയനുമുള്ളത്.

— സ്രോതസ്സ് bdsmovement.net

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )