കാലാവസ്ഥാ വിവരദോഷിയും വലതുപക്ഷ വില്ലനുമായ ഡേവിഡ് കോക്ക് മരിച്ചു

തന്റെ ശതകോടിക്കണക്കിന് സമ്പാദ്യത്തില്‍ നിന്ന് വലിയ തുക കാലാവസ്ഥാ വിവരദോഷത്തേയും വലതുപക്ഷ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളേയും പ്രചരിപ്പിക്കാന്‍ കുറഞ്ഞത് നാല് ദശാബ്ദത്തിലധികം കാലം ശ്രമിച്ച കോടീശ്വര വ്യവസായി David Koch 79 ആം വയസില്‍ മരിച്ചു. കോക്ക് ഒരു വിവാദ പുരുഷനായിരുന്നു. ഫോസിലിന്ധന ഖനനത്തില്‍ നിന്നും നിര്‍മ്മാണത്തില്‍ നുന്നുമായിരുന്നു ഇയാള്‍ തന്റെ ഭാഗ്യം നേടിയത്. സകല കാര്യത്തിലും ഈ കമ്പനിയുടെ താല്‍പ്പര്യം ഉണ്ടായിരുന്നു. അയാളും സഹോദരന്‍ Charles ഉം ലോകത്തെ ഏറ്റവും സമ്പന്നരില്‍ രണ്ടുപേരായിരുന്നു. ഇവര്‍ കുറഞ്ഞത് $10 കോടി ഡോളര്‍ എങ്കിലും 1970കള്‍ക്ക് ശേഷം വലതുപക്ഷ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് ചിലവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ശാസ്ത്രത്തിന് കാലവസ്ഥയുടെ കാര്യം സുവ്യക്തമായ കാലത്ത് മുതല്‍ ഇയാള്‍ വന്‍തോതില്‍ പണം കാലാവസ്ഥാ വിവരദോഷത്തെ പ്രചരിപ്പിക്കാന്‍ ചിലവാക്കി.

— സ്രോതസ്സ് commondreams.org | Aug 23, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )