ജീവിത്തിലെ ഒരേ പ്രായത്തില്‍ മിലേനിയല്‍സ് ബൂമേഴ്സിനെക്കാള്‍ 20% കുറവേ സമ്പാദിക്കുന്നുള്ളു

ശരാശരി വീട്ടുവരുമാനം $40,581 ഡോളര്‍ ആയിരിക്കെ ജീവിത്തിലെ ഒരേ പ്രായത്തില്‍ boomers നേക്കാള്‍ 20 കുറവ് വരുമാനമേ കൂടുതല്‍ വിദ്യാഭ്യാസമുണ്ടായിട്ടും millennials നേടുന്നുള്ളു എന്ന് Federal Reserve ഡാറ്റ അടിസ്ഥാനമാക്കി Young Invincibles നടത്തിയ ഒരു പുതിയ പഠനത്തില്‍ പറയുന്നു. ബൂമേഴ്സിനെക്കാളും പകുതി സമ്പത്തേ മിലേനിയല്‍സിനുള്ളു. അവരുടെ വീട്ടുടമസ്ഥതാവകാശം ഏറ്റവും താഴ്ന്നതാണ്. എന്നാല്‍ അവരുടെ വിദ്യാഭ്യാസ കടം ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്നതും. ഈ കുറവിന്റെ വലിപ്പം ഫെഡ് ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു. അതില്‍ 2013 ല്‍ 25 – 34 വയസ് പ്രായമുള്ളവരെ 1989 ല്‍ അതേ പ്രായമുള്ളവരുമായാണ് പണപ്പെരുപ്പം ഉള്‍പ്പെടുത്തി താരതമ്യം ചെയ്തത്. 1989 ല്‍ വീട്ടുടമസ്ഥതാവകാശം 46% ആയിരുന്നത് ഇപ്പോള്‍ 43% ആയി. ബൂമേഴ്സിനെ അപേക്ഷിച്ച് കോളേജ് ഡിഗ്രിയുടെ കാര്യത്തില്‍ മിലേനിയല്‍സ് മെച്ചപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് usatoday.com | Jan 13, 2017

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )