കൈയ്യേറിയ സ്ഥലം ഒഴിഞ്ഞുകൊടുക്കണമെന്ന കോടതി ഉത്തരവുണ്ടായിട്ടും പാലസ്തീന്‍കാര്‍ക്ക് അവിടെ പ്രവേശിക്കാനാകുന്നില്ല

വടക്കന്‍ പടിഞ്ഞാറേക്കരയിലെ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട കൈയ്യേറ്റകോളനിയായ Homesh ലേക്ക് Burka ഗ്രാമത്തിലെ പാലസ്തീന്‍കാര്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിനെ ഇസ്രായേല്‍ സൈന്യം തടയുന്നു. ആ സ്ഥലത്ത് പ്രവേശിക്കരുതെന്ന നിരോധനം പിന്‍വലിച്ചതിന് ശേഷമാണ് ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കുന്നത്. 2005 ല്‍ ഗാസയില്‍ നിന്ന് പിന്‍വാങ്ങുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി Homesh ഉം ഒഴിപ്പിച്ചതാണ്. പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലെ ധാരാളം കൈയ്യേറ്റകോളനികളും അന്ന് ഒഴിഞ്ഞിരുന്നു. 2013 ല്‍ ആ ഭൂമി പിടിച്ചെടുക്കുന്നത് റദ്ദാക്കുന്ന ഉത്തരവ് ഉണ്ടായി. എന്നിട്ടും ഇസ്രായേലികള്‍ വര്‍ഷങ്ങളായി ആ സ്ഥലം സന്ദര്‍ശിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു എന്ന് കോടതിയിലെ പരാതിയോട് ഇസ്രായേല്‍ പ്രതികരിച്ചു. ഇസ്രായേലികളും പാലസ്തീന്‍കാരും ആ സ്ഥലം സന്ദര്‍ശിക്കുന്നതിനെ നിരോധിക്കുന്ന ഉത്തരവ് 2017 ഒക്റ്റോബറില്‍ സൈന്യം ഇറക്കി. ഭൂ ഉടമകളും സന്നദ്ധ സംഘടയായ Yesh Din ഉം ഹൈക്കോടതിയില്‍ കൊടുത്ത ഒരു പെറ്റിഷന്റെ ഭാഗമായി കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ആ സ്ഥലത്തേക്ക് വരുന്ന പാലസ്തീന്‍കാര്‍ക്കുള്ള നിരോധനം നീക്കം ചെയ്തു. 2005 ലെ disengagement പദ്ധതിയുടെ നടത്തിപ്പിന്റെ ഭാഗമായി ആ സ്ഥലത്തിന്റെ ചിലഭാഗങ്ങളിലേക്ക് ഇപ്പോഴും പ്രവേശനം നിരോധിക്കപ്പെട്ട അവസ്ഥയിലാണുള്ളത്.

— സ്രോതസ്സ് jfjfp.com | Dec 18, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.


പൌരത്വ നിയമത്തോടൊപ്പം ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ രാജിവെക്കുക.

റിലയന്‍സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കുക. യഥാര്‍ത്ഥ യജമനന്‍മാര്‍ക്ക് വേദന അനുഭവിച്ചെങ്കിലേ മാറ്റം ഉണ്ടാകൂ.
രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളെ ഭരണഘടനയുടേയും സുപ്രീംകോടതിയുടേയും ശക്തിപരീക്ഷണമായി മാറ്റരുത്. രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഗാന്ധിജിയുടെ നിസഹകരണ സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ രാഷ്ട്രീയമായ പരിഹാരമാണ് വേണ്ടത്. അതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )