സിറിയയില്‍ രാസായുധ ആക്രമണം നടന്നില്ല എന്ന് OPCW അന്വേഷകന്‍ ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയില്‍ തെളിവുകൊടുത്തു

ഏപ്രില്‍ 2018 ല്‍ സിറിയയിലെ Doumaയില്‍ വാതക ആക്രമണം നടന്നു എന്ന ആരോപണത്തെ സാധൂകരിക്കുന്ന ഒരു ശാസ്ത്രീയ തെളിവുകളും ഇല്ലെന്ന് Organization for the Prohibition of Chemical Weapons (OPCW) ന്റെ മുമ്പത്തെ പ്രധാന അന്വേഷകന്‍ ഐക്യ രാഷ്ട്ര സഭയില്‍ പറഞ്ഞു.

എഞ്ജിനീയറിങ് വിദഗ്ദ്ധനും അന്തര്‍ദേശീയ നിരീക്ഷ സംഘടനയില്‍ 12 വര്‍ഷം ജോലി ചെയ്തിരുന്നതുമായ Ian Henderson അന്വേഷണ സംഘത്തിന്റെ നേതാവായിരുന്നു. Doumaയിലെ അന്താരാഷ്ട്ര fact-finding mission (FFM) ന്റെ സഹായിയായി അദ്ദേഹം പ്രവര്‍ത്തിച്ചു.

ജനുവരി 20 ന് നടന്ന ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭയുടെ Security Council യോഗത്തില്‍ OPCW മാനേജ്മെന്റ് തന്റെ സംഘത്തിന്റെ ശാസ്ത്രീയ ഗവേഷണത്തെ തള്ളിക്കളയുകയും, സംഘത്തെ പിരിച്ചുവിടുകയും, തങ്ങളുടെ ആദ്യത്തെ കണ്ടത്തലുകള്‍ക്ക് പൂര്‍ണ്ണമായും വിരുദ്ധമായ മറ്റൊരു റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തു എന്ന് റഷ്യന്‍ സംഘത്തോട് പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് thegrayzone.com | Ben Norton | Jan 22, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )