ക്ഷതം സംഭവിച്ച മുതിര്‍ന്ന തലച്ചോറ് സ്വയം അറ്റകുറ്റപ്പണി നടത്തി തുടക്കത്തിലേത് പോലെയാകും

മുതിര്‍ന്ന ആളുകളുടെ തലച്ചോറിലെ മുതിര്‍ന്ന ന്യൂറോണുകള്‍ക്ക് ദോഷം സംഭവിച്ചാല്‍ അവ ഭ്രൂണാവസ്ഥയിലേക്ക് തിരികെ പോകും. ജീവിതകാലം മുഴുവനും പുതിയ ന്യൂറോണുകള്‍ hippocampus ലും subventricular zone ലും ഉണ്ടായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. സ്വയം റിപ്പയര്‍ ചെയ്യാനുള്ള തലച്ചോറിന്റെ കഴിവ് ഈ രണ്ട് ഭാഗത്ത് മാത്രമായി ഉള്ളതല്ല. തലച്ചോറിലെ പ്രായപൂര്‍ത്തിയായ cortex കോശത്തിന് ക്ഷതം സംഭവിച്ചാല്‍ അത് embryonic cortical neuron ആയി മാറും. ഈ മാറിയ സ്ഥിതിയില്‍ അനുയോജ്യമായ സാഹചര്യം ഉണ്ടായാല്‍ അവക്ക് ആക്സോണുകള്‍ വളര്‍ത്താന്‍ കഴിയും.

— സ്രോതസ്സ് University of California – San Diego | Apr 15, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )