നോബല്‍ സമ്മാന ജേതാക്കളായ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്ക് ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നു

60 വര്‍ഷം മുമ്പ് നോബല്‍ സമ്മാന ജേതാക്കളായ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ പടിഞ്ഞാറന്‍ യൂറോപ്പിലെ ഒരു ചെറിയ ദ്വീപില്‍ ഒത്തുചേര്‍ന്ന് ആണവായുധങ്ങളുടെ ദുരന്ത ഫലത്തെക്കുറിച്ച് ലോകത്തിന് മുന്നറീപ്പ് നല്‍കി. കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച അതേ ദ്വീപില്‍ 36 നോബല്‍ സമ്മാന ജേതാക്കളായ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ വീണ്ടും മറ്റൊരു ആവശ്യത്തിനായി ഒത്തുകൂടി: കാലാവസ്ഥാ മാറ്റം. ആണവയുദ്ധത്തോട് “താരതമ്യം ചെയ്യാന്‍ പറ്റുത്തത്ര വലുതായ ഭീഷണി” ആണ് അതെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു. 65ാം Lindau Nobel Laureate Meeting ന്റെ പൂര്‍ണ്ണതയാണ് ആ പ്രഖ്യാപനം. Germany, Austria, Switzerland നും ഇടയിലുള്ള Constance തടാകത്തിലെ ചെറു ദ്വീപാണ് Mainau Island. അവിടെയാണ് 65 നോബല്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ഒത്തുകൂടിയത്.

lindau-nobel.org

— സ്രോതസ്സ് thinkprogress.org | 2015/07/06

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )