3 കോടിയില്‍ അധികം ആളുകള്‍ പട്ടിണിയോട് ഒരടി അടുത്താണ്

20 ല്‍ അധികം രാജ്യങ്ങളില്‍ തീക്ഷ്ണമായ പട്ടിണി അടുത്ത കുറച്ച് മാസങ്ങളില്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭ മുന്നറീപ്പ് നല്‍കുന്നു. IPC (Integrated food security Phase Classification) 4 എന്ന് വിളിക്കുന്ന തീക്ഷ്ണമായ പട്ടിണിയുടെ അടിയന്തിരാവസ്ഥയാല്‍ ഏകദേശം 3.4 കോടി ആളുകള്‍ കഷ്ടപ്പെടുന്നു. അതായത് അവര്‍ പട്ടിണിയിലേക്ക് ഒരടി മാത്രം അകലത്തിലുള്ളവരാണ്. തര്‍ക്കങ്ങള്‍, കാലാവസ്ഥാ ആഘാതം, കോവിഡ് മഹാമാരി, ചില സ്ഥലങ്ങളില്‍ വെട്ടുകിളി ആക്രമണം തുടങ്ങിയവയാണ് തീക്ഷ്ണമായ പട്ടിണിക്ക് കാരണമാകുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com | 24 Mar 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )