‍ഷെല്ലിന്റെ ആസ്ഥാനങ്ങളില്‍ റെയ്ഡോഡുകൂടി അന്വേഷണം തുടങ്ങി

നൈജീരിയയിലെ OPL 245 എണ്ണപ്പാടത്തെ കരാറിന് വേണ്ടി നടത്തിയ “അന്തര്‍ദേശീയ അഴിമതി” കുറ്റത്തിന് ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ എണ്ണക്കമ്പനിയായ Royal Dutch Shell നെതിരെ Milan Public Prosecutor ന്റെ ഓഫീസ് ഔദ്യോഗിക അന്വേഷണം തുടങ്ങി. 1998 ല്‍ Malabu Oil & Gas കമ്പനിക്ക് OPL 245 തുഛമായ US$2 കോടി ഡോളറിന് ആണ് വിറ്റത്. എണ്ണ മന്ത്രിയായ Dan Etete ന്റെ രഹസ്യ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതായിരുന്നു ആ കമ്പനി. US$110 കോടി ഡോളറിന് പാടത്തെ പിന്നീട് ഷെല്ലിനും Eni ഉം 2011 ല്‍ നല്‍കി. നൈജീരിയയിലെ സര്‍ക്കാരായിരുന്നു അതിന്റെ ഇടനിലക്കാരായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചത്. രാജ്യത്തെ 2015 ലെ ആരോഗ്യ ബഡ്ജറ്റിന്റെ 80% വരുന്നതായിരുന്നു ആ തുക. എന്നാല്‍ അത് രാജ്യത്തിന്റെ ഖജനാവില്‍ എത്തിയില്ല.

— സ്രോതസ്സ് globalwitness.org | 2016

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )