പവനോര്‍ജ്ജത്തിന്റെ ഭാവി കടലില്‍ പൊങ്ങിക്കിടക്കുന്ന കാറ്റാടികളാണ്

പൊങ്ങിക്കിടക്കുന്ന കാറ്റാടികള്‍ ഉള്‍ക്കടലില്‍ സ്ഥാപിക്കാനാകും. അവിടെ കാറ്റിന് ശക്തി കൂടുതലാണ്, ഒപ്പം കൂടതുല്‍ സ്ഥിരതയും ഉണ്ട്. കുറവ് പക്ഷി സ്പീഷീസുകള്‍ക്കെ അതിന്റെ കറങ്ങുന്ന ഇതളുകള്‍ ദ്രോഹം ചെയ്യു. മല്‍സ്യബന്ധനം നടത്തുന്നവരും കടലിന്റെ മറ്റ് ഉപഭോക്താക്കളുമായി കുറവ് തര്‍ക്കങ്ങളെ ഉണ്ടാകൂ. തീരത്തു നിന്ന് കാണാന്‍ പറ്റാത്തത്ര അകലത്തിലാകും അവ. മൂന്ന് തരം പൊങ്ങിക്കിടക്കുന്ന കാറ്റാടികളാണ് ഇപ്പോള്‍ ഉള്ളത്. 2017 ല്‍ Equinor വികസിപ്പിച്ച Hywind Scotland ആണ് ഇപ്പോള്‍ വിജയകരമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പൊങ്ങിക്കിടക്കുന്ന കാറ്റാടിപ്പാടം.

— സ്രോതസ്സ് climatecentral.org | Jun 28, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )