പരിസ്ഥിതിവാദികള്‍ക്ക് ഏറ്റവും അപകടകരമായ വര്‍ഷം

2020 ല്‍ പരിസ്ഥിതിവാദികള്‍ക്കെതിരെ 227 മാരകമായ ആക്രമണം ഉണ്ടായി. ജൈവവൈവിദ്ധ്യത്തിനും, കാലാവസ്ഥക്കും മര്‍മ്മപ്രധാനമായ സ്വന്തം വീട്, ഭൂമി, ജീവിതവൃത്തി, ജൈവവ്യവസ്ഥ എന്നിവയെ സംരക്ഷിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും അപകടകരമായ വര്‍ഷമായിരുന്നു അത്. ഭീഷണിപ്പെടുത്തല്‍, രഹസ്യാന്വേഷണം, ലൈംഗിക ആക്രമണം, കുറ്റവാളിയാക്കല്‍ തുടങ്ങിയവയുടെ ചുറ്റുപാടിലാണ് ഈ മാരകമായ ആക്രമണങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകുന്നത്. ഈ കണക്കുകള്‍ തീര്‍ച്ചയായും വളരെ താഴ്ത്തിപ്പറയലാണ്. ധാരാളം ആക്രമണങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാതെ പോകുന്നു. രണ്ടാം വര്‍ഷവും തുടര്‍ച്ചയായി കൊളംബിയയിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കൊലപാതകങ്ങള്‍ 2020 ലും നടന്നത്. അവിടെ 65 ഭൂമി, പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷകര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു.

— സ്രോതസ്സ് globalwitness.org | Sep. 13, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )