1956 ലെ കൂട്ടക്കൊലയെ അംഗീകരിക്കാനുള്ള നിയമത്തെ ഇസ്രായേല്‍ ഇല്ലാതാക്കി

1956 ലെ Kafr Qasem കൂട്ടക്കൊലയെ ഇസ്രായേല്‍ ഔദ്യോഗികമായി അംഗീകരിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു നിയമം ക്നെസറ്റില്‍ പാസായില്ല. IDF സേന 48 അറബ് പൌരന്‍മാരെ കൊന്ന സംഭവമായിരുന്നു അത്. ഇസ്രായേലിന്റെ പാര്‍ളമെന്റിലെ ചര്‍ച്ചകള്‍ക്ക് അവസാനം 93 ന് 12 എന്ന വോട്ടോടെ നിയമം തള്ളിക്കളഞ്ഞു. ഒരു നിരോധനാജ്ഞ ലംഘിച്ചതിന്റെ പേരില്‍ പട്ടാളക്കാര്‍ അറബ് പൌരന്‍മാരെ Kafr Qasem ല്‍ വെടിവെച്ച് കൊല്ലുകയായിരുന്നു ഉണ്ടായത്. അതില്‍ കൂടുതല്‍ പേര്‍ക്കും നിരോധനാജ്ഞയെക്കുറിച്ച് ചിലപ്പോള്‍ അറിവുണ്ടായിരുന്നില്ലായിരിക്കാം. മരിച്ച 48 പേരില്‍ ആറുപേര്‍ സ്ത്രീകളും 13 പേര്‍ 15 വയസില്‍ താഴെ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളും ആയിരുന്നു. ഒക്റ്റോബര്‍ 29, 1956 ന് ബ്രിട്ടണിന്റേയും ഫ്രാന്‍സിന്റേയും പിന്‍തുണയോടെ ഇസ്രായേല്‍ സിനായ് മരുഭൂമിയിലേക്ക് കടന്ന് കയറി. ജോര്‍ദാനുമായുള്ള അതിര്‍ത്തി മുതല്‍ കിഴക്കോട്ടുള്ള അറബ് നഗരങ്ങളില്‍ രാത്രികാല കര്‍ഫ്യൂ പെട്ടന്ന് തന്നെ സര്‍ക്കാര്‍ അടിച്ചേല്‍പ്പിച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് Jews For Justice For Palestinians | Oct 28, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )