അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ പട്ടിണിയുടെ സുനാമിയെ നേരിടുകയാണ്

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ പട്ടിണിയുടെ സുനാമിയെ നേരിടുകയാണ് എന്ന് World Food Program മുന്നറീപ്പ് നല്‍കുന്നു. 2.3 കോടി അഫ്ഗാനികള്‍ ആഹാര ക്ഷാമം നേരിടുകയാണ്. അതില്‍ 90 ലക്ഷം പേര്‍ പട്ടിണിയുടെ വക്കിലും. അമേരിക്കയും അന്തര്‍ദേശീയ ധനകാര്യ സംഘടനകളും അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ ആസ്തികള്‍ മരവിപ്പിച്ചതോടെ ആ രാജ്യത്തിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ തകര്‍ന്നു. അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ ജനങ്ങളുടെ വരുമാനം തകര്‍ന്നു എന്നതാണ് അടിസ്ഥാന പ്രശ്നം. രാജ്യത്ത് ആവശ്യത്തിന് ആഹാരമുണ്ട്. പക്ഷെ ആരുടേയും കൈയ്യില്‍ വാങ്ങാന്‍ പണമില്ല.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jan 21, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )