50 ദിവസങ്ങളായി ഇസ്രായേല്‍ ഈ പാലസ്തീന്‍ ഗ്രാമത്തെ വളഞ്ഞിരിക്കുന്നു

Deir Nizam ഗ്രാമത്തിലേക്കുള്ള എല്ലാ പ്രവേശന കവാടങ്ങളും രണ്ട് മാസമായി IDF അടച്ചിരിക്കുകയാണ്. രാപകല്‍ പട്ടാളക്കാരെ അവിടെ നിയോഗിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ സമയത്ത് സൈന്യം വീടുകളും പ്രാദേശിക സ്കൂളുകളും റെയ്ഡ് ചെയ്തു. Ramallah ജില്ലയിലെ Halamish കുടിയേറ്റത്താവളത്തിന് എതിരെ ആണ് Deir Nizam സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്. ഗ്രാമത്തിന്റെ ഭൂമിയിലാണ് നിയമവിരുദ്ധമായ ഈ പട്ടാള outposts ഇപ്പോള്‍ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. 1978 ല്‍ Halamish സ്ഥാപിച്ചതോടെയാണ് ഗ്രാമീണരുടെ കഷ്ടത ആരംഭിച്ചത്. അവരുടെ 625 ഏക്കര്‍ ഭൂമിയാണ് പിടിച്ചെടുക്കപ്പെട്ടത്. settlement ന്റെ സാമീപ്യം കാരണം കുറച്ച് സ്ഥലത്ത് മാത്രമേ നിര്‍മ്മാണ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് അനുമതി കൊടുത്തിട്ടുള്ളു. ഇസ്രായേലിന്റെ പൂര്‍ണ്ണ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള സ്ഥല വിഭാഗമായ Area C യില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന സ്ഥലം അല്ല ഇത്. കുടിയേറ്റക്കാര്‍ എല്ലാ നിര്‍മ്മാണ പ്രവര്‍ത്തനത്തേയും നിരീക്ഷിക്കുകയും കൈയ്യേറ്റ അധികാരികളോട് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് Jews For Justice For Palestinians | Gideon Levy, Alex Levac | Feb 6, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )