ക്രഡിറ്റ് സ്യൂസിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തലുകള്‍

Credit Suisse ലെ 30,000 ബാങ്ക് അകൌണ്ടുകളുടെ വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ന്നു. ഏകാധിപതികള്‍, കുറ്റവാളികള്‍, ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍, പീഡനം നടത്തിയ ബിസിനസ് വമ്പന്‍മാര്‍, മയക്കുമരുന്ന് കടത്തുകാര്‍, പണം വെളുപ്പിക്കലുകാര്‍, അഴിമതി ഉള്‍പ്പടെയുള്ള മറ്റ് ഗൌരവകരമായ കുറ്റകൃത്യം തുടങ്ങിയവയില്‍ നിന്നുള്ള ബൃഹത്തായ സമ്പത്തിന്റെ കണക്ക് അതില്‍ കാണാം. എല്ലാ മുതലാളിത്ത രാജ്യങ്ങളിലേയും ഭരിക്കുന്ന പ്രമാണിവര്‍ഗ്ഗത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക പരാന്നഭോജിത്വം, തട്ടിപ്പ്, നിയമവിരുദ്ധത എന്നിവ അത് വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ബാങ്കിന്റെ 15 ലക്ഷം ഉപഭോക്താക്കളുടെ $10800 കോടി ഡോളറിന്റെ ഒരു ചെറിയ ഭാഗത്തിന്റെ വിവരമേ പുറത്തുവന്നിട്ടുള്ളു. 200 ന് അടുത്ത് അകൌണ്ടുകളില്‍ $10.8 കോടി ഡോളര്‍ നിക്ഷേപം ഉണ്ട്. ഒരു ഡസന്‍ എണ്ണത്തിന് $100 കോടി ഡോളറില്‍ കൂടുതലുണ്ട്. ചിലത് 1940കളില്‍ തുടങ്ങിയതാണ്. എന്നാല്‍ മൂന്നില്‍ രണ്ടും തുടങ്ങിയത് 2000 ന് ശേഷമാണ് തുടങ്ങിയത്. ധാരാളമെണ്ണം അടക്കുകയും ചെയ്തു.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | Jean Shaoul | 27 Feb 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )