വളരെ ലഘുവായ മദ്യപാനം പോലും തലച്ചോറിന് ദോഷമുണ്ടാക്കും

36,000 ല്‍ അധികം പേരില്‍ നിന്ന് ശേഖരിച്ച വിവരങ്ങള്‍ വിശകലനം ചെയ്തതില്‍ നിന്ന് മദ്യപാനവും തലച്ചോറിന്റെ വ്യാപ്തത്തിന്റെ കുറവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം കണ്ടെത്തി. ദിവസം ശരാശരി ഒരു യൂണിറ്റ് മദ്യത്തില്‍ (അതായത് പകുതി ബിയര്‍) കുറവ് പോലും കഴിക്കുന്നവരില്‍ പോലും ഈ കുറവ് ഉണ്ടാകുന്നു. അതില്‍ കൂടുതല്‍ കഴിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് വ്യാപ്തത്തിലെ കുറവ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു. അമിത മദ്യപാനം വലിയ നാശമാണുണ്ടാക്കുന്നത്. അമിതമായി മദ്യപിക്കുന്നവരുടെ തലച്ചോറിന്റെ ഘടനയും വലിപ്പവും മാറുകയും ബുദ്ധിക്ക് ഹാനിയുണ്ടാകുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാല്‍ ലഘുവായതെന്ന് കരുതപ്പെട്ടിരുന്ന — ആഴ്ചയില്‍ കുറച്ച് ബിയറുകളും വൈനുകളും — അളവ് പോലും തലച്ചോറിന് അപകട സാദ്ധ്യതയുണ്ടാക്കുന്നു എന്നാണ് പുതിയ പഠനം പറയുന്നത്. ലഘുവായതോ ഇടത്തരമോ ആയ മദ്യ ഉപഭോഗത്തിന് തലച്ചോറിന്റെ മൊത്തം വ്യാപ്തം കുറയുന്നതുമായി ബന്ധമുണ്ട്. Nature Communications ജേണലാണ് ഈ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയത്.

— സ്രോതസ്സ് University of Pennsylvania | Mar 4, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )