ഫോസിലിന്ധന കമ്പനികള്‍ക്ക് മിനിട്ടില്‍ $1.1 കോടി ഡോളര്‍ സബ്സിഡി കിട്ടുന്നു

കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഫോസിലിന്ധന കമ്പനികള്‍ക്ക് $5.9 ലക്ഷം കോടി ഡോളര്‍ സബ്സിഡികള്‍ കിട്ടി എന്ന് അന്തര്‍ദേശീയ നാണയ നിധിയുടെ (IMF) റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. അതായത് മിനിട്ടില്‍ $1.1 കോടി ഡോളര്‍. ആഗോള GDP യുടെ 6.8% വരും ഈ സബ്സിഡികള്‍. 2025ഓടെ അത് 7.4% ലേക്ക് വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നുണ്ട്. ഫോസിലിന്ധന കമ്പനികള്‍ക്ക് 191 രാജ്യങ്ങളില്‍ കിട്ടുന്ന ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ചാണ് ഇത് കണ്ടെത്തിയത്. വില കുറക്കുന്ന നേരിട്ടുള്ള സബ്സിഡി (8%), നികുതി ഇളവ് (6%), നേരിട്ടല്ലാത്ത സബ്സിഡി ആകുന്ന വായൂ മലിനീകരണം കൊണ്ടുണ്ടാകുന്ന ജീവിതചിലവ് (42%), ആഗോളതപനം കൊണ്ടുണ്ടാകുന്ന തീവൃ കാലാവസ്ഥ (29%), ഗതാഗതക്കുരുക്കും റോഡ് അപകടങ്ങളും (15%) ഉള്‍പ്പടെയുള്ള സാമ്പത്തിക വില. സബ്സിഡികള്‍ നിര്‍ത്തിയാല്‍ തന്നെ അത് വായൂമലിനീകരണം കൊണ്ടുണ്ടാകുന്ന മരണങ്ങള്‍ പ്രതിവര്‍ഷം 10 ലക്ഷം വെച്ച് കുറക്കാം.

പുനരുത്പാദിതോര്‍ജ്ജത്തിലെ നിക്ഷേപം, ഗതാഗത രംഗത്തെ കാര്‍ബണ്‍ വിമുക്തമാക്കല്‍, തുടങ്ങിയ ശ്രമങ്ങളില്‍ നിക്ഷേപിക്കുന്നതിന് പുറമേ ഫോസിലിന്ധ സബ്സിഡികള്‍ അടുത്തകാലത്ത് വര്‍ദ്ധിച്ചതായി IMF കണ്ടു. 2025ഓടെ ഫോസിലിന്ധ സബ്സിഡികള്‍ നിര്‍ത്തലാക്കാമെന്ന് G7 രാജ്യങ്ങള്‍ സമ്മതിച്ചിട്ടും അത് തുടര്‍ന്നും വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്നാണ് അവര്‍ പറയുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് treehugger.com | Oct 21, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )