പാലസ്തീന്‍കാര്‍ ഗോള്‍ഡ്സ്റ്റീന്‍ കൂട്ടക്കൊലയുടേയും, ബിലിന്‍ സമരത്തിന്റേയും വാര്‍ഷികം ആചരിച്ചു

ഇസ്രായേല്‍ അധിനിവേശത്തിനെതിരെയുള്ള സമരത്തിന്റെ രണ്ട് വാര്‍ഷികങ്ങളുടെ ഭാഗമായി നൂറുകണക്കിനാളുകള്‍ West Bank ജാഥനടത്തി. 29 പാലസ്തീന്‍കാരെ അമേരിക്കിയല്‍ നിന്ന് വന്ന കുടിയേറ്റക്കാരനായ Baruch Goldstein കൊന്നതിന്റെ 20ആം വാര്‍ഷികം ഹെബ്രോണില്‍ ആളുകള്‍ ഒത്തുചേര്‍ന്ന് ആചരിച്ചു. ഇസ്രായേലിന്റെ മതിലിനെതിരായ സമരത്തിന്റെ 10 ആം വാര്‍ഷികം ആചരിച്ചുകൊണ്ട് Bilin ഗ്രാമത്തില്‍ പ്രതിഷേധക്കാര്‍ ജാഥ നടത്തി. ഈ മതിലുകള്‍ West Bank പ്രദേശത്തെ പാലസ്തീന്‍കാരുടെ സ്ഥലം വെട്ടിമുറിച്ച് ജൂത settlement blocs ന്റെ annex ആയി മാറ്റി. ഇസ്രായേല്‍ പാര്‍ളമെന്റിലെ ഇടതുപക്ഷ അംഗമായ Dov Khenin ഉം ധാരാളം ഇസ്രേയിലുകാരും ജാഥയില്‍ പങ്കെടുത്തു.

***

ഈ പ്രശ്നങ്ങള്‍ നടക്കുന്ന നാട്ടിലെ ജനങ്ങള്‍ ആ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്കെതിരെ സമാധാനപരമായി പ്രതികരിക്കുന്നുണ്ട്. അവര്‍ അത് ചെയ്തോളും. കാര്യങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കുക എന്നതിനപ്പുറം നമുക്കതില്‍ ഒന്നും ചെയ്യാനില്ല. ആകെ ചെയ്യാവുന്നത് നാം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മണ്ഡലത്തില്‍ ഈ സ്വഭാവം ഉണ്ടാകാതിരിക്കുക എന്നത് മാത്രമാണ്.

എന്നാല്‍ ഈ വിവരങ്ങള്‍ കാരണം താങ്കള്‍ക്ക് തീവൃദേഷ്യമോ അക്രമണ പ്രതികാര താല്‍പ്പര്യമോ തൊന്നുണ്ടെങ്കില്‍ താങ്കള്‍ തീര്‍ച്ചയായും ഒരു കൌണ്‍സിലിങ്ങിന് പോകേണ്ടതാണ്. കാരണം, അല്ലെങ്കില്‍ താങ്കള്‍ ഏതോ തീവൃവാദിയുടെ ഉപകരണമായി മാറുകയും, മൊത്തം ജനങ്ങള്‍ക്കും ഒരു ഭാരമാകുകയും, യഥാര്‍ത്ഥ പ്രശ്നങ്ങളില്‍ നിന്ന് ജനശ്രദ്ധയെ മാറ്റുന്ന സാമ്രാജ്യത്വത്തിന്റെ കൂലിപ്പണിക്കാരനാകുകയും ചെയ്യും. വിവേകമാണ് നമുക്ക് വേണ്ടത്. സമാധാനപരമായ പ്രവര്‍ത്തികളേ വിജയിക്കൂ.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s