രണ്ട് ടാര്‍ മണ്ണ് എണ്ണ പൈപ്പ് ലൈനിന് പ്രധാനമന്ത്രി ട്രൂഡോ അംഗീകാരം കൊടുത്തു

ക്യാനഡയില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി ജസ്റ്റിന്‍ ട്രോഡോ രണ്ട് ടാര്‍ മണ്ണ് എണ്ണ പൈപ്പ് ലൈനിന് അംഗീകാരം കൊടുത്തു. Kinder Morgan ന്റെ $500 കോടി ഡോളര്‍ ചിലവ് വരുന്ന Trans Mountain പൈപ്പ് ലൈന്‍, $750 കോടി ഡോളറിന്റെ Enbridge Line 3. വാന്‍കൂവറിലെ തുറമുഖത്തേക്ക് Trans Mountain പൈപ്പ് ലൈന്‍ അല്‍ബര്‍ട്ടയില്‍ നിന്നുള്ള ടാര്‍ മണ്ണ് എണ്ണ കൊണ്ടുപോകും. അല്‍ബര്‍ട്ട ടാര്‍ മണ്ണ് എണ്ണ അമേരിക്കയിലെ വിസ്കോണ്‍സിനിലെ Superior ലേക്ക് ടാര്‍ മണ്ണ് എണ്ണ കൊണ്ടുപോകാനാണ് Enbridge Line 3 പൈപ്പ് ലൈന്‍. രണ്ട് പൈപ്പ് ലൈനിനെതിരേയും Canadian First Nations ന്റെ വലിയ പ്രതിഷേധം ഉയരുന്നുണ്ട്. അവര്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഒരു ceremony സംഘടിപ്പിക്കുകയും കൂടുതല്‍ First Nations ഉം പുതിയ ഒരു ടാര്‍ മണ്ണ് എണ്ണ പദ്ധതികള്‍ അനുവദിക്കില്ല എന്ന ഒരു കരാറില്‍ ഒപ്പുവെക്കുകയും ചെയ്തു. 112 First Nations ഉം വടക്കെ ഡക്കോട്ടയിലെ Standing Rock Sioux Tribe ഉം മിനസോട്ടയിലെ White Earth Nation ഉം ഉള്‍പ്പടെ അമേരിക്കയിലെ ചില ആദിവാസി വംശങ്ങളും ഭൂഖണ്ഡം വ്യാപിച്ച “Treaty Alliance Against Tar Sands Expansion” എന്ന കരാറിലാണ് ഒപ്പ് വെച്ചത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )