പടിഞ്ഞാറെ കരയില്‍ പുതിയ കോളനികള്‍ പണിയാന്‍ ഇസ്രായേല്‍ പദ്ധതിയിടുന്ന അവസരത്തില്‍ പാലസ്തീന്‍കാര്‍ “ഭൂമി ദിനം” ആചരിച്ചു

പടിഞ്ഞാറെ കരയിലെ(West Bank) ഇസ്രായേല്‍ കൈയ്യേറിയ സ്ഥലത്ത് കല്ലെറിഞ്ഞ പാലസ്തീന്‍കാരും പോലീസുമായി ഏറ്റുമുട്ടലുണ്ടായി. പോലീസുകാര്‍ കണ്ണീര്‍വാതകവും റബ്ബര്‍ വെടിയുണ്ടകളും ഉപയോഗിച്ചു. അറബികളുടെ ഭൂമി ഇസ്രായേല്‍ പിടിച്ചെടുക്കുന്നതിനെതിരെ സമരം നടത്തിയ ആറ് പാലസ്തീന്‍കാരെ 1976 ല്‍ കൊന്നതിന്റെ വാര്‍ഷികമായാണ് “ഭൂമി ദിനം” ആചരിക്കുന്നത്. പടിഞ്ഞാറെ കരയില്‍ രണ്ട് ദശാബ്ദങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം പുതിയ കോളനികള്‍ പണിയാനുള്ള പുതിയ നിയമം ഇസ്രായേല്‍ സുരക്ഷാ ക്യാബിനറ്റ് വോട്ടിട്ട് വിജയപ്പിച്ച അവസരത്തിലാണ് ഇപ്പോള്‍ പ്രതിഷേധം നടക്കുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )