സ്കൂള്‍ ഇസ്രായേല്‍ അടച്ചുപൂട്ടിയതിനാല്‍ പാലസ്തീന്‍ കുട്ടികള്‍ തെരുവില്‍ ക്ലാസില്‍ പോകുന്നു

ജറുസലേമിലെ ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട പാലസ്തീന്‍ elementary സ്കൂള്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഇസ്രായേല്‍ അടച്ചുപൂട്ടി. അതിന്റെ ഫലമായി വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ സ്കൂളിന് മുന്‍വശത്തെ തെരുവില്‍ ഒരു പ്രതിഷേധം സംഘടിപ്പിച്ചു എന്ന് പാലസ്തീന്‍ ഇസ്രായേല്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. al-Nukhba എന്ന അറബ് സ്കൂളാണ് ഇസ്രായേല്‍ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അടച്ചുപൂട്ടിയത്. ഇസ്രായേലിനെതിരായ “പ്രേരണ” പാലസ്തീന്‍ കുട്ടികളെ പഠിപ്പിക്കുന്നു എന്നും പാലസ്തീന്‍കാരുടെ പ്രതിരോധ സംഘടനയായ ഹമാസ് ആണ് സ്കൂള്‍ സ്ഥാപിച്ചത് എന്നും ആരോപണമാണ് അവര്‍ ഉന്നയിക്കുന്നത്.

സ്കൂളിന്റെ തലവനായ Luay Jamal Bkirat യെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു, ഹമാസുമായുള്ള ബന്ധം കണ്ടെത്താനായി പോലീസ് ശ്രമിക്കുന്നു. ഇസ്രായേല്‍ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിന് കീഴില്‍ 16 വര്‍ഷമായി സേവനമനുഷ്ടിച്ച് വരുന്ന കോച്ചാണ് Bkirat.

— സ്രോതസ്സ് telesurtv.net


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s