5 പുതിയ CIA മാല്‍വെയറുകള്‍ വിക്കിലീക്സ് പുറത്തുവിട്ടു

2017 ന്റെ തുടക്കം മുതല്‍ ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള മാല്‍വെയറുകളെക്കുറിച്ചുള്ള CIA യുടെ രഹസ്യ രേഖകള്‍ വിക്കിലീക്സ് പുറത്തുവിട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണല്ലോ. തുടരുന്ന ആ Vault 7 പരമ്പരയില്‍ വിക്കിലീക്സ് അടുത്തകാലത്ത് CIA കരാറുകാരായ Raytheon Blackbird Technologies ന്റെ വിവരങ്ങളാണ് പുറത്തുവിട്ടത്. CIA യുടെ Remote Development Branch (RDB)ന്റെ സാങ്കേതികവിദ്യാ scout ആയാണ് റേത്തിയോണ്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഇപ്പോള്‍ പുറത്തുവിട്ട മാല്‍വെയറുകള്‍ HTTPBrowser RAT, NfLog, Reign, HammerToss, Gamker എന്നിവയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് fossbytes.com 2017-07-24


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s