ഇസ്രായേലിന്റെ നിയമവിരുദ്ധ കോളനികളില്‍ നിന്ന് പിന്‍വാങ്ങാന്‍ Airbnb തീരുമാനിച്ചു

പാലസ്തീന്‍കാരുടെ അവകാശത്തിന് വേണ്ടി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന BDS പ്രസ്ഥാനവും അതിനോട് ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന Human Rights Watch പോലുള്ള ധാരാളം പ്രസ്ഥാനങ്ങളുടെ അന്താരാഷ്ട്ര പ്രതിഷേധങ്ങളുടെ ഫലമായി ഇസ്രായേലിന്റെ നിയമവിരുദ്ധ കോളനികളില്‍ ബിസിനസ് നടത്തുന്നത് നിര്‍ത്താന്‍ Airbnb തീരുമാനിച്ചു. തദ്ദേശീയരായ പാലസ്തീന്‍കാരുടെ ഭൂമിയും പ്രകൃതി വിഭവങ്ങളും ഇസ്രായേല്‍ തട്ടിയെടുക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് ലാഭം നേടുന്നത് അവസാനിപ്പിച്ചത് ശരിയായ ദിശയിലേക്കുള്ള ആദ്യ ചുവട് പടിയാണ്.

എന്നിരുന്നാലും Airbnb തങ്ങളുടെ പ്രസ്താവനക്ക് വിരുദ്ധമായി പഴയ നഗരം ഉള്‍പ്പടെ കിഴക്കന്‍ ജറുസലേമിലെ കൈയ്യേറ്റ കോളനികളിലെ ആസ്തികള്‍ ഉപേക്ഷിക്കാന്‍ തയ്യാറായിട്ടില്ല. കൈയ്യേറിയ പാലസ്തീനിലേയും, സിറിയയിലേയും ഇസ്രായേലിന്റെ എല്ലാ കോളനികളും അന്താരാഷ്ട്ര നിയമ പ്രകാരം യുദ്ധക്കുറ്റമാണ്. കിഴക്കന്‍ ജറുസലേം ഒരു അപവാദമല്ല.

— സ്രോതസ്സ് bdsmovement.net | Nov 20, 2018


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s