നൂറുകണക്കിന് പ്രതിഷേധക്കാര്‍ ഹെബ്രോണിലെ ഷുഹാദ തെരുവിലെ വംശവിവേചനത്തിനെതിരെ പ്രതിഷേധം നടത്തി

നൂറുകണക്കിന് പാലസ്തീന്‍കാരും ഇസ്രേയേലുകാരും, അന്താരാഷ്ട്ര സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകരും പടിഞ്ഞാറെക്കര നഗരമായ ഹെബ്രോണില്‍ വംശവിവേചനത്തിനെതിരെയും ഇസ്രായേല്‍ കോളനികള്‍ നീക്കം ചെയ്യാനുമായി പ്രതിഷേധ ജാഥ നടത്തി. ഇബ്രാഹിമി പള്ളിയിലെ (Ibrahimi Mosque) കൂട്ടക്കൊലയുടെ 25 ആം വാര്‍ഷികമാണ് ഈ ആഴ്ച. അന്ന് ജൂത കോളനിക്കാരന്‍ 29 പാലസ്തീന്‍കാരായ വിശ്വാസികളെ കൊന്നു. ആക്രമണത്തിന് ശേഷം ഇസ്രായേല്‍ സൈന്യം Shuhada Street പാലസ്തീന്‍കാര്‍ക്ക് മാത്രം അടച്ചു. പതിനായിരക്കണക്കിന് പാലസ്തീന്‍കാരുടെ കൂടെ 900 ജൂത ഇസ്രായേലി കോളനിവാസികള്‍ താമസിക്കുന്നു. അവര്‍ക്ക് സ്വതന്ത്രമായി തെരുവിലൂടെ പോകാം. വര്‍ഷങ്ങളായി തെരുവ് അടച്ചിടുന്നത് പാലസ്തീന്‍കാരെ സാരമായി ബാധിക്കുന്നു. അവര്‍ക്ക് ആ തെരുവിലെ അവരുടെ സ്വന്തം വീടുകളിലേക്കും കടകളിലേക്കും പോകാന്‍ കഴിയുന്നില്ല. ചിലര്‍ പുരപ്പുറത്ത് വലിഞ്ഞ് കയറിയാണ് സ്വന്തം വീടുകളിലെത്തുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് 972mag.com | Feb 22, 2019

***

ഈ പ്രശ്നങ്ങള്‍ നടക്കുന്ന നാട്ടിലെ ജനങ്ങള്‍ ആ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്കെതിരെ സമാധാനപരമായി പ്രതികരിക്കുന്നുണ്ട്. അവര്‍ അത് ചെയ്തോളും. അക്രമി രാജ്യത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും ബഹിഷ്കരിക്കുക, കാര്യങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കുക എന്നതിനപ്പുറം നമുക്കതില്‍ ഒന്നും ചെയ്യാനില്ല. അതുപോലെ നാം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മണ്ഡലത്തില്‍ ഈ അക്രമി രാജ്യത്തിന്റെ പോലുള്ള സ്വഭാവം ഉണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയും വേണം.

എന്നാല്‍ ഈ വിവരങ്ങള്‍ കാരണം താങ്കള്‍ക്ക് തീവൃദേഷ്യമോ അക്രമണ പ്രതികാര താല്‍പ്പര്യമോ തൊന്നുണ്ടെങ്കില്‍ താങ്കള്‍ തീര്‍ച്ചയായും ഒരു കൌണ്‍സിലിങ്ങിന് പോകേണ്ടതാണ്. കാരണം, അല്ലെങ്കില്‍ താങ്കള്‍ ഏതോ തീവൃവാദിയുടെ ഉപകരണമായി മാറുകയും, മൊത്തം ജനങ്ങള്‍ക്കും ഒരു ഭാരമാകുകയും, യഥാര്‍ത്ഥ പ്രശ്നങ്ങളില്‍ നിന്ന് ജനശ്രദ്ധയെ മാറ്റുന്ന സാമ്രാജ്യത്വത്തിന്റെ കൂലിപ്പണിക്കാരനാകുകയും ചെയ്യും. വിവേകമാണ് നമുക്ക് വേണ്ടത്. സമാധാനപരമായ പ്രവര്‍ത്തികളേ വിജയിക്കൂ.

അതുപോലെ ഈ ജനങ്ങളുടെ കഷ്ടപ്പടിനെ പോസ്റ്ററായി ഉപയോഗിച്ച് മറ്റുള്ളവരുടെ അനുകമ്പ പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ മതസംഘടനകള്‍ ശ്രമിക്കാറുണ്ട്. ആരോടും അനുകമ്പയോ സ്നേഹമോ കാണിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല, പ്രത്യേകിച്ച് മതവിശ്വാസികളോട്. അവരെ വിശ്വാസത്തില്‍ നിന്നും മതത്തില്‍ നിന്നും മോചിപ്പിക്കുകയാണ് വേണ്ടത്. നിങ്ങളുടെ പ്രതികാരവാഞ്ഛ കൊണ്ടോ ദീനാനുകമ്പകൊണ്ടോ പരിഹരിക്കാവുന്ന പ്രശ്നങ്ങളല്ല ഇതൊന്നും. അവരുടെ പിടിയില്‍ പെടാതിരിക്കാന്‍ പ്രത്യേകം സൂക്ഷിക്കുക.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )