ദശാബ്ദങ്ങളോളം സഖ്യരാജ്യങ്ങളുടേയും ശത്രുരാജ്യങ്ങളുടേയും encrypted സന്ദേശങ്ങള്‍ CIA വായിച്ചു

തങ്ങളുടെ ചാരന്‍മാരും പട്ടാളക്കാരും, നയതന്ത്രജ്ഞരും ആയുള്ള രഹസ്യ ആശയവിനമയത്തിന് 50 വര്‍ഷങ്ങളിലധികം കാലമായി ലോകം മൊത്തമുള്ള സര്‍ക്കാരുകള്‍ വിശ്വസിച്ചിരുന്നത് ഒരേയൊരു കമ്പനിയെയായിരുന്നു. Crypto AG എന്ന ആ കമ്പനിക്ക് code-making യന്ത്രങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാനുള്ള ആദ്യത്തെ കരാറ് കിട്ടിയത് രണ്ടാം ലോക മഹായുദ്ധത്തില്‍ അമേരിക്കന്‍ പട്ടാളത്തിന് വേണ്ടിയായിരുന്നു. പണത്തിന്റെ കുത്തൊഴുക്കോടെ അത് encryption ഉപകരണങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ഒന്നാമത്തെ കമ്പനിയായി.

ഉപകരണങ്ങള്‍ 120 ല്‍ അധികം രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് വിറ്റ് ഈ സ്വിസ് സ്ഥാപനം ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഡോളര്‍ നേടി. അവരുടെ ഉപഭോക്താക്കളില്‍ ഇറാന്‍, ലാറ്റിനമേരിക്കയിലെ പട്ടാളസംഘം ഭരണങ്ങള്‍, ആണവശത്രുക്കളായ ഇന്‍ഡ്യയും പാകിസ്ഥാനും, എന്തിന് വത്തിക്കാന്‍ പോലും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. എന്നാല്‍ ഈ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്കൊന്നും അറിയാത്ത ഒരു കാര്യം എന്തെന്നാല്‍ ഈ കമ്പനി അതീവ രഹസ്യമായി പടിഞ്ഞാറന്‍ ജര്‍മ്മനിയിലെ രഹസ്യാന്വേഷ പങ്കാളിത്തത്തോടെ രഹസ്യമായി CIAയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതായിരുന്നു. encrypted സന്ദേശമയക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ രഹസ്യ കോഡുകള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ പൊളിക്കാന്‍ വേണ്ടി ഉപകരണങ്ങളില്‍ ഈ ചാര സംഘങ്ങള്‍ കുതന്ത്രപ്പണികള്‍ ചെയ്തിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് Besoz post | Feb. 11, 2020

CIA ഇതിലും നല്ല സാങ്കേതികവിദ്യയിലേക്ക് മാറി എന്നതാണ് ഈ വാര്‍ത്ത ഇന്ന് പുറത്ത് വരുന്നതിന്റെ അര്‍ത്ഥം

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )