ഐകമത്യ നികുതി തുടങ്ങാന്‍ സമയമായി

കോവിഡ്-19 മഹാമാരി ഉണ്ടാക്കിയ സാമ്പത്തിക ആഘാതത്തെ മറികടക്കാനായി ഒരു Solidarity Tax കഴിഞ്ഞ മാസം പെറുവിന്റെ പ്രസിഡന്റ് Martin Vizcarra മുന്നോട്ട് വെച്ചു. US$3,000 ഡോളറില്‍ അധികം മാസ വരുമാനമുള്ള സമ്പന്നരും അതി സമ്പന്നരും ആയ പെറു പൌരന്‍മാര്‍ താല്‍ക്കാലികമായി ഐകമത്യ നികുതി നല്‍കണം എന്നതാണ് അത്. അതു വഴി പ്രതിമാസം US$8.8 കോടി ഡോളര്‍ അധികം കണ്ടെത്താം എന്ന് നികുതി അധികാരികള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

സര്‍ക്കാര്‍ നടപ്പാക്കിയ ലോക്ക് ഡൌണ്‍ നിയന്ത്രണങ്ങളാല്‍ കുറവ് കുഴപ്പം മാത്രം അനുഭവിച്ച സമ്പന്ന ജന വിഭാഗങ്ങളെ ലക്ഷ്യം വെച്ചുള്ള ഈ ഐകമത്യ നികുതി ഐകമത്യമെന്ന് സിദ്ധാന്തത്തില്‍ നിന്ന് പ്രചോതിദമായ ഒന്നാണ്. “ഏറ്റവും കൂടുതലുള്ളവര്‍ ഏറ്റവും കുറവുള്ളവരോട് ഐകമത്യം കാണിക്കേണ്ടത് പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്,” Vizcarra പറയുന്നു. നികുതി നിയമങ്ങളില്‍ അതിവേഗം മാറ്റം വരുത്തി, സമ്പന്ന ജനവിഭാഗങ്ങളില്‍ ഐകമത്യ നികുതി നടപ്പാക്കാനുള്ള പാര്‍ളമെന്റ് അനുമതിക്കായി അദ്ദേഹം ശ്രമിക്കുകയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് madhyam.org.in | Kavaljit Singh | May 15, 2020

നമുക്കും വേണം ഒരു ഐകമത്യ നികുതി.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )