ജര്‍മ്മനിയുടെ രഹസ്യാന്വേഷണ സ്ഥാപനം CIA യുടെ ഒരു ശാഖയാണ്

ജര്‍മ്മനിയുടെ BND ഒരു സ്വതന്ത്ര രഹസ്യാന്വേഷണ സ്ഥാപനമല്ല. അത് CIA യുടെ ഒരു ശാഖയാണ്. Zuerst മാസികയുടെ എഡിറ്റര്‍ ആയ Manuel Ochsenreiter ആണ് ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞത്. MH17 ദുരന്തത്തിന്റെ തെളിവുകളില്‍ അത് ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടേണ്ടതാണ്, പരസ്പരവിരുദ്ധവും ആണ്. അത് CIA യുടേയും അമേരിക്കയുടെ രഹസ്യാന്വേഷണ സ്ഥാപനങ്ങളുടേയും ഒരു ശാഖ പോലെയാണ്. BNDയുടെ ചരിത്രം നോക്കിയാല്‍ അത് കാണാന്‍ കഴിയും. ഉദാഹരണത്തിന് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം BND അവകാശപ്പെട്ടു. ഡമാസ്കസിന് അടുത്ത് Ghouta ല്‍ നടന്ന രാസായുധ പ്രയോഗത്തില്‍ സിറിയയുടെ സര്‍ക്കാര്‍ ഉത്തരവാദിയാണെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു. പക്ഷേ തെളിവുകള്‍ എന്ന് പറഞ്ഞത് ഒരിക്കലും പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടില്ല. 2003 ല്‍ Curveball എന്ന് പേരുള്ള പ്രധാന സാക്ഷിയെ BND ലോകത്തിന് കൈമാറി. ഇറാഖ് സൈന്യത്തിും, ഇറാഖ് സര്‍ക്കാരിനും മഹാവിനാശകാരി ആയുധങ്ങളും രാസായുധങ്ങളും ഉണ്ടെന്ന സാക്ഷ്യപത്രം കൊടുത്തത് അയാളായിരുന്നു. പടിഞ്ഞാറന്‍ രാഷ്ട്രീയ സ്ഥിതിയെ പിന്‍തുണക്കുന്ന തെളിവുകളെന്ന് വിളിക്കുന്നതിന്റെ ഒരു ചരിത്രം തന്നെയുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് നാം കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധാലുക്കളാകണം.

2014

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )