പാലസ്തീന്‍കാരെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന സുരക്ഷാസേനക്കായി ബ്രിട്ടണ്‍ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് പൌണ്ട് ചിലവാക്കി

പുറത്തുവിട്ട രേഖകള്‍ പ്രകാരം പാലസ്തീന്‍ സുരക്ഷാ സേനയെ പരിശീലിപ്പിക്കാന്‍ ബ്രിട്ടണ്‍ 7 കരസേന, വ്യോമസേന വ്യക്തികള്‍ പടിഞ്ഞാറെക്കരയില്‍ നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്. പാലസ്തീനിലെ പ്രതിഷേധക്കാര്‍ക്ക് ബ്രിട്ടീഷുകാര്‍ പരിശീലിപ്പിച്ച സുരക്ഷാ സേനയെയാണ് പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലും, ജോര്‍ദാനിലും, ലെബനോനിലും നേരിടേണ്ടി വരുന്നത്. പാലസ്തീന്‍ അഭയാര്‍ത്ഥി ക്യാമ്പിലെ അസ്ഥിര സമൂഹങ്ങളിലെ ‘flash points’ തടയാനായി ലെബനോന് ബ്രിട്ടണ്‍ ധനസഹായം കൊടുക്കുന്നുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പടിഞ്ഞാറെക്കര അതിര്‍ത്തിയില്‍ നടന്ന പ്രതിഷേധില്‍ ഇടപെട്ട ജോര്‍ദാനിലെ ലഹള പോലീസിനെ പരിശീലിപ്പിച്ചത് ബ്രിട്ടണ്‍ ആണ്. Oslo Accords പ്രകാരം 1994 നിര്‍മ്മിച്ച ഇടകാല സര്‍ക്കാരായ Palestinian Authority (PA) യുടെ ആഭ്യന്തര സുരക്ഷ സേനയെ പിന്‍തുണക്കാനായുള്ള പദ്ധതിയാണ് Capability, Accountability, Sustainability and Inclusivity Programme. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം £33 ലക്ഷം പൌണ്ടാണ് അതിന് ചിലവാക്കിയത്.

— സ്രോതസ്സ് markcurtis.info | May 22, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )