ഇസ്രായേലിന്റെ കൈയ്യേറ്റ കെട്ടിടങ്ങള്‍ യുദ്ധക്കുറ്റമാണെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭ വിദഗ്ദ്ധന്‍

കിഴക്കന്‍ ജറുസലേമിലേയും കൈയ്യേറിയ പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലേയും ഇസ്രായേലിന്റെ settlements യുദ്ധക്കുറ്റമാണെന്ന് ഏക്യരാഷ്ട്ര സഭയുടെ മനുഷ്യാവകാശ അന്വേഷകന്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. “നിയമ വിരുദ്ധ കൈയ്യേറ്റത്തിന്റെ” പേരില്‍ ഇസ്രായേലിന് മേല്‍ ഒരു വില ചാര്‍ത്തണമെന്ന് മറ്റ് രാജ്യങ്ങളോട് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു. കൈയ്യേറിയ പാലസ്തീന്‍ പ്രദേശത്തെ U.N. special rapporteur on human rights ആയ Michael Lynk ആണ് U.N. Human Rights Council ല്‍ നടത്തിയ ഒരു പ്രസംഗത്തില്‍ ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രസംഗത്തെ ഇസ്രായേല്‍ ബഹിഷ്കരിച്ചു.

പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലെ Bedouin ലെ ടെന്റ് വീടുകള്‍ ഇസ്രായേല്‍ പൊളിച്ചത് കാരണം ജോര്‍ദാന്‍ താഴ്‌വരയിലെ ചൂടില്‍ ആ ജനങ്ങള്‍ക്ക് ആഹാരവും വെള്ളവും ഇല്ലാത്ത സ്ഥിതിയിലെത്തിച്ചു. അത് നിയമവിരുദ്ധവും മനുഷ്യത്വമില്ലാത്തതും ആയ പ്രവര്‍ത്തിയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കിഴക്കന്‍ ജറുസലേമിലും പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലും ഏകദേശം 300 ന് അടുത്ത് കൈയ്യേറ്റക്കെട്ടിടങ്ങളില്‍ 6.8 ലക്ഷം ഇസ്രായേലി കൈയ്യേറ്റക്കാര്‍ താമസിക്കുന്നുണ്ടെന്നും Lynk പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് reuters.com | Jul 9, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )