പെഗസസ് ചാരപ്പണിയെക്കുറിച്ച് പശ്ഛിമ ബംഗാള്‍ അന്വേഷിക്കരുതെന്ന് RSS ബന്ധമുള്ള GVF പറയുന്നു

രാഷ്ട്രീയക്കാരുടേയും, മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരുടേയും സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുടേയും ഫോണുകളില്‍ നിയമവിരുദ്ധമായി കടന്ന് ചാരപ്പണി നടത്തിയ ഇസ്രായേലിന്റെ ചാരപ്പണി ഉപകരണമായ പെഗസസിനെക്കുറിച്ച് അന്വേഷണം നടത്താനായി പശ്ഛിമ ബംഗാള്‍ സര്‍ക്കാര്‍ രൂപീകരിച്ച വിരമിച്ച സുപ്രീംകോടതി ജഡ്ജി ജസ്റ്റീസ് Madan B Lokur, മുമ്പത്തെ കല്‍ക്കട്ട ഹൈക്കോടതി ജഡ്ജി ജസ്റ്റീസ് Jyotirmay Bhattacharya ഉള്‍പ്പെട്ട രണ്ട് അംഗ കമ്മീഷനെ വെച്ചത് ഡിസംബര്‍ 17 ന് ചീഫ് ജസ്റ്റീസ് N V Ramana യും Surya Kant ഉം Hima Kohli ഉം തലവനായുള്ള സുപ്രീം കോടതിയുടെ ഒരു ബഞ്ച് stay ചെയ്തു.

ഡല്‍ഹി ആസ്ഥാനമായ ബൌദ്ധിക സംഘടനയായ Global Village Foundation Public Charitable Trust ആണ് ആ ആവശ്യവുമായി സുപ്രീംകോടതിയില്‍ പെറ്റീഷന്‍ കൊടുത്തത്. പെറ്റീഷന്‍ കൊടുത്തവരെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്തത് വക്കീല്‍ Harish Salve (മുമ്പത്തെ Solicitor General of India) ഉം Mahesh Jethmalani ആയിരുന്നു.

2015 ല്‍ ആയിരുന്നു ഈ സംഘടന രൂപീകരിച്ചത്. Rashtriya Swayamsevak Sangh (RSS) മായും ഹരിയാനയിലെ BJP സര്‍ക്കാരുമായും അടുത്ത ബന്ധമുള്ളതാണ് അത്.

— സ്രോതസ്സ് newsclick.in | Ravi Nair, Abir Dasgupta | 31 Jan 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )