ലേഖനം പറയുന്നു ആധാര്‍ ഹാക്ക് ചെയ്യാനാവും, എഴുതിയവനെതെരെ FIR

ഡല്‍ഹി പോലീസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ച് Skoch ഗ്രൂപ്പ് ചെയര്‍മാന്‍ Sameer Kochhar ന് എതിരെ FIR ഇട്ടു. ആധാര്‍ സംവിധാനത്തിന്റെ ദൌര്‍ബല്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍ അഭ്യൂഹം പരത്തിയതിനാണ് കേസ്. ക്രൈം ബ്രാഞ്ചിന്റെ സൈബര്‍ സെല്ലാണ് കേസെടുത്തിരിക്കുന്നത്. ലേഖനത്തില്‍ ആധാറിനെ ലക്ഷ്യം വെച്ച് “തെറ്റിധാരണ”യാണ് പരത്തുന്നത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തി ആധാര്‍ നിയമം ലംഘിക്കുന്നതാണ് എന്ന് കേസ് പറയുന്നു. ‘Aadhaar Act’ എന്ന വാക്ക് പോലീസ് സംവിധാനത്തില്‍ ഇതുവരെ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തിട്ടില്ലാത്തതിനാല്‍ കൈയ്യെഴുത്തില്‍ (manually) ചേര്‍ത്താണ് FIR ഇറക്കിയിരിക്കുന്നത് എന്ന് ഒരു പോലീസ് സ്രോതസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. അവര്‍ക്ക് ഒരു പരാതി Unique Identification Authority of India (UIDAI) ല്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ട് എന്ന് പോലീസ് പറയുന്നു..

— സ്രോതസ്സ് indianexpress.com 2017-11-30

എന്നാ ഒരു ബീഫ് ഫെസ്റ്റ് നടത്തിക്കോ!


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

w

Connecting to %s