31 ലക്ഷം ആളുകളുടെ സമ്മതമില്ലാതെ എയർടെൽ ബാങ്കിൽ 167 കോടി രൂപ നിക്ഷേപിച്ചു

31.21 ആളുകളുടെ Airtel Payments Bank പെയ്മെന്റ് അകൗണ്ടുകളിൽ “അറിവോടുകൂടിയ സമ്മതമില്ലാതെ” 167 കോടി രൂപ നിക്ഷേപിച്ചതിനെ തുടർന്ന് Bharti Airtel നേയും Airtel Payments Bank നേയും ആധാർ അടിസ്ഥാനമായുള്ള KYC പരിശോധനയിൽ നിന്ന് സസ്പെന്റ് ചെയ്തു. ആളുകൾ കൊടുത്ത പരാതിയുടെ പുറത്ത് UIDAI നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിലാണ് ഈ തട്ടിപ്പ് കണ്ടെത്തിയത്. സമ്മതമില്ലാതെ Bharti Airtel പെയ്മെന്റ് അകൗണ്ട് തുറന്നു എന്ന് മാത്രമല്ല അവർ ആളുകളുടെ LPG സബ്സിഡി കിട്ടാനായി ഈ അകൗണ്ടിനെ ബന്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു എന്നാണ് ആളുകളുടെ പരാതി. SIM കാർഡുകളുടേയും ബാങ്ക് ഉപഭോക്താക്കളുടേയും ആധാർ ബന്ധിപ്പിച്ച e-KYC പരിശോധന നടത്തുന്നതിൽ നിന്ന് ഇടക്കാലത്തേക്ക് Bharti Airtel നേയും Airtel Payments Bank നേയും തടഞ്ഞിരിക്കുകയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് timesofindia.indiatimes.com 2017-12-19


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s