ഒരു ലക്ഷം കാർഡുകൾ പ്രവർത്തിക്കില്ല, കുട്ടികളുടെ ബയോമെട്രിക് പ്രശ്നത്തിൽ

തെറ്റായ ബയോമെട്രിക് കാരണം തെലുങ്കാനയിലേയും ആന്ധ്രാപ്രദേശിലേയും ഒരു ലക്ഷം ആധാർ നമ്പരുകൾ ‘inactive’ ഓ ‘suspended animation’ ഓ ആയി Unique Identification Authority of India (UIDAI) തരംതിരിച്ചു. രണ്ടാമത്തെ പ്രാവശ്യം enrol ചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ അപേക്ഷകന്റെ ബയോമെട്രിക് ബന്ധുക്കളുടേയോ ആധാർ ജോലിക്കാരുടേയോ ബയോമെട്രിക് കൂടിച്ചേരുന്നതാണ് പ്രശ്നം. ബയോമെട്രിക് വിവരം കയറ്റാൻ പരാജയപ്പെടുന്ന 5 – 15 വർഷം പ്രായമായ കുട്ടികളുടെ നമ്പർ റദ്ദാക്കാനാണ് UIDAI തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത്. “ഇത് രണ്ടും രണ്ട് പ്രശ്നങ്ങളാണ്. ബയോമെട്രിക് കൂടിക്കുഴയുന്ന അപേക്ഷകരുടെ നമ്പർ മാത്രമേ ഇപ്പോൾ റദ്ദാക്കുന്നുള്ളു. ഭാവിയിൽ ബയോമെട്രിക് പുതുക്കാത്ത 5 – 15 വർഷം പ്രായമായ കുട്ടികളുടെ നമ്പർ റദ്ദാക്കും,” UIDAI ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് timesofindia.indiatimes.com

കുട്ടികളുടെ ബയോമെട്രിക് വളരെ വേഗം മാറുന്നതാണ്. മുതിർന്നവരുടേയും ബയോമെട്രിക് കാലക്രമത്തിൽ മാറും. അതായത് ഓരോ 4-5 വർഷം കഴിയുമ്പോൾ നിങ്ങളെ സർക്കാർ തിരിച്ചറിയില്ല. വീണ്ടും പോയി ക്യൂ നിൽക്കുക. ഊള ജനത്തിന് ആശംസകൾ


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s