1,000 ല്‍ അധികം മേഘാലയക്കാര്‍ ആധാറില്‍ നിന്ന് പുറത്ത് കടക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു

ബയോമെട്രിക് പദ്ധതിയായ ആധാര്‍ നമ്പര്‍ എടുത്ത 1,000 ല്‍ അധികം മേഘാലയക്കാര്‍ അതില്‍ നിന്ന് പുറത്ത് കടക്കണം എന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നു. തെറ്റിധരിപ്പിച്ചാണ് തങ്ങളെ ആധാര്‍ എടുപ്പിച്ചത് എന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു. Meghalaya Peoples Committee on Aadhaar (MPCA) എന്ന സംഘടന വിവിധ വിദ്യാര്‍ത്ഥി, സാമൂഹ്യ സംഘടനകളുടെ ഒരു കൂട്ടായ്മയാണ്. അവര്‍ ഈ 12-അക്ക ഡിജിറ്റല്‍ unique identification number ന് എതിരെ “opt out” of Aadhaar” എന്ന ഒരു പരിപാടി തുടങ്ങി. 2014 മുതല്‍ വലിയ സംഘടനയായ Khasi Student’s Union ആധാറിനെതിരെ സമരം നടത്തുന്നുണ്ട്. നിയമവിരുദ്ധ കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് മേഘാലയയിലെ ശരിക്കുള്ള നിവാസികളാണെന്ന രേഖയുണ്ടാക്കാനേ ആധാര്‍ സഹായിക്കൂ എന്ന് അവര്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് dailypioneer.com 2017-11-07


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

w