5 തുറമുഖങ്ങളിൽ അന്തർദേശീയ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് ഒരു ബയോമെട്രിക് പരിശോധനയുമില്ല

കേന്ദ്ര സർക്കാർ വിവിധ രംഗങ്ങളിലേക്ക് ബയോമെട്രിക് ഡാറ്റ വ്യാപിക്കിമ്പോൾ ഒരു സ്ഥലത്ത് നിന്ന് അവർ അത് പിൻവലിക്കുകയാണ്. ടൂറിസം മന്ത്രാലയത്തിന്റെ നിർബന്ധ പ്രകാരം തീരദേശത്തെ 5 തുറമുഖങ്ങളിൽ ബയോമെട്രിക് ഡാറ്റ ശേഖരിച്ച് ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് e-visas നൽകുന്ന സംവിധാനം കഴിഞ്ഞ മാസം ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് പിൻവലിച്ചു. ഇപ്പോൾ ശൈശവാവസ്ഥയിലുള്ള ക്രൂയിസ് ടൂറിസം വികസിപ്പിക്കാൻ ഇത് സഹായകമാണെന്നാണ് ടൂറിസം വകുപ്പിന്റെ നിഗമനം. രാജ്യത്തെ ഏത് വിമാനത്താവളത്തിലും ഒരു യാത്രക്കാരൻ എത്തിയാൽ സർക്കാർ അയാളുടെ ബയോമെട്രിക് ഡാറ്റ സ്വീകരിച്ച് ഏത് e-visaയും നൽകുന്നു. Inter-Ministerial Coordination Committee on Tourism Sector (IMCCTS) ന്റെ 7 ആം യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്ത ടൂറിസം വകുപ്പിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ ക്രൂയിസ് കപ്പലുകളിയെ യാത്രക്കാരുടെ ബയോമെട്രിക്സ് സ്വീകരിച്ച് e-visas നൽകുന്നത് “സങ്കീർണവും സമയം നഷ്ടമാക്കുന്നതുമാണ്”.

— സ്രോതസ്സ് dnaindia.com

ഭീകരവാദം സർക്കാരിന്റെ വെറുമൊരു മറമാത്രം.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

w

Connecting to %s